ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้
ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้

ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้ สามารถดาวน์โหลดไฟล์ในลิงก์ด้านล่างครับ

แบบบันทึกก่อนการนิเทศ

ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้ 6

แบบรายงานการนิเทศ

ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้ 7
ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้ 8

ปกรายงาน

ดาวน์โหลด แบบบันทึก แบบรายงานการนิเทศแผนการจัดการเรียนรู้ doc ไฟล์เวิร์ด แก้ไขได้ 9

การวิเคราะห์หลักสูตร

1. ความถูกต้องของการวิเคราะห์ตัวชี้วัดเพื่อจัดทำคำอธิบายรายวิชา (ความรู้/ทักษะ/กระบวนการฯ/คุณลักษณะอันพึงประสงค์)
2. ความถูกต้องเหมาะสมของการเขียนคำอธิบายรายวิชา
3. มีการวิเคราะห์ตัวชี้วัด เพื่อจัดกลุ่ม นำมาจัดกิจกรรมการเรียนรู้
4. กำหนดสาระสำคัญ/ความคิดรวบยอดสอดคล้องกับตัวชี้วัด
5. ลักษณะที่มุ่งประเมิน วิธีประเมิน เครื่องมือประเมิน สอดคล้องกับตัวชี้วัด
6.หน่วยการเรียนรู้/มาตรฐาน/สาระสำคัญ/จำนวนชั่วโมง/น้ำหนักคะแนน มีความสอดคล้องเหมาะสม
7.มาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด/สมรรถนะสำคัญของผู้เรียน และคุณลักษณะอันพึงประสงค์ มี ความเชื่อมโยงกันอย่างเหมาะสม

หน่วยการเรียนรู้

8. หน่วยการเรียนรู้ น่าสนใจ ชัดเจน ครอบคลุมเนื้อหาสาระ จำนวนชั่วโมงเหมาะสมกับเนื้อหา
9. มาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด สมรรถนะสำคัญของนักเรียน และคุณลักษณะอันพึงประสงค์ มี ความเชื่อมโยงกันอย่างเหมาะสม
10.ความสอดคล้องของมาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด สาระสำคัญ/ความคิดรวบยอด สาระการเรียนรู้ และกิจกรรมการเรียนรู้
11. ความเชื่อมโยงสัมพันธ์ระหว่างชื่อหน่วยการเรียนรู้ มาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด สาระสำคัญ/ ความคิดรวบยอด สาระการเรียนรู้และกิจกรรมการเรียนรู้
12.กิจกรรมการเรียนรู้สอดคล้องกับสาระการเรียนรู้ มาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด
13.กิจกรรมการเรียนรู้มีความครอบคลุม การพัฒนาผู้เรียนให้มีความรู้ ทักษะ/กระบวนการสมรรถนะ ที่สำคัญของผู้เรียนและคุณลักษณะอันพึงประสงค์
14.กิจกรรมการเรียนรู้ สามารถนำพาให้ผู้เรียนสร้างสรรค์ชิ้นงานหรือภาระงานได้
15. มีการประเมินผลตามสภาพจริงและสอดคล้องกับมาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด/กิจกรรมการเรียนรู้
16. ประเด็นและหลักเกณฑ์การประเมินสามารถสะท้อนคุณภาพผู้เรียนตามมาตรฐานการเรียนรู้/ตัวชี้วัด
17. สื่อการจัดการเรียนรู้ในแต่ละกิจกรรมมีความเหมาะสมกับเวลาและนำไปประยุกต์ใช้ได้จริง
แผนการจัดการเรียนรู้

18. แผนการจัดการเรียนรู้น่าสนใจ ชัดเจน ครอบคลุมเนื้อหาสาระ จำนวนชั่วโมงเหมาะสมกับเนื้อหา
19. จุดประสงค์การเรียนรู้สอดคล้องกับตัวชี้วัด/ ผลการเรียนรู้
20. สาระสำคัญ แสดงความคิดรวบยอดของเนื้อหา สอดคล้องกับตัวชี้วัด/ผลการเรียนรู้
21. วัดและประเมินผล ได้สอดคล้องกับตัวชี้วัด/ผลการเรียนรู้(เครื่องมือวัดและประเมินผลสอดคล้อง/ เกณฑ์การวัดผลประเมินผลเหมาะสม)
22. กิจกรรมการเรียนรู้เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญ หลากหลาย
23. การออกแบบการจัดกิจกรรมสามารถสร้างเสริมให้นักเรียนเกิดสมรรถนะสำคัญตามหลักสูตร แกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พ.ศ.2551 ได้
24.การออกแบบการจัดกิจกรรมสามารถสร้างเสริมให้นักเรียนเกิดคุณลักษณะอันพึงประสงค์ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน พ.ศ.2551 ได้
25. การออกแบบการจัดกิจกรรมมีการน้อมนำหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง มาใช้ในการจัด การเรียนการสอน (บูรณาการหน่วยการเรียนรู้แต่ละระดับ โดยใช้แหล่งเรียนรู้ภายนอก, ภูมิปัญญา ท้องถิ่น)
26. การออกแบบการจัดกิจกรรมมีศักยภาพเป็นพลโลกตามแนวทางโรงเรียนมาตรฐานสากลได้ บูรณาการความรู้สู่ประชาคมอาเซียน
27. การออกแบบการจัดกิจกรรมมีการใช้กระบวนการจัดการเรียนการสอนแบบบูรณาการ
อื่น ๆ

28. มีการใช้แหล่งเรียนรู้ภายนอกโรงเรียน 30 % ของแผนทั้งหมด
29. มีสื่อ/วัสดุ/สอดคล้องกับกิจกรรม น่าสนใจ
30.วิเคราะห์ผู้เรียนได้เหมาสมกับธรรมชาติวิชา

ห้ามนำผลงานครูอาชีพไปจำหน่าย

หากพบเห็นการนำไฟล์ไปเผยแพร่ที่เพจใด กรุณารบกวนแจ้งที่อีเมล kruachieve@gmail.com

ดาวน์โหลดไฟล์ที่นี่

ดาวน์โหลดแบบแผนการจัดการเรียนรู้

บทความที่เกี่ยวข้อง

ทิ้งคำตอบไว้

กรุณาใส่ความคิดเห็นของคุณ!
กรุณาใส่ชื่อของคุณที่นี่